AFCON 2027 KUCHACHAFYA UTALII DAR: Waziri Kijaji Aagiza Miradi ya Hifadhi ya Pande Kukamilika Kabla ya Desemba 2026

 

Waziri wa Maliasili na Utalii, Dkt. Ashatu Kijaji (Mb), ametoa agizo zito linalolenga kuwasha moto wa utalii jijini Dar es Salaam kuelekea mashindano makubwa ya Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027.



Akiwa katika ziara ya kikazi hifadhini hapo mnamo Oktoba 20, 2026, Waziri Kijaji ameagiza miradi yote ya miundombinu inayotekelezwa na Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania (TAWA) kupitia fedha za Tozo za Maendeleo ya Utalii (TDL) ikamilike mapema kabla ya Desemba 2026. Hatua hii inalenga kuhakikisha Bodi ya Utalii Tanzania (TTB) inaanza kuitangaza hifadhi hiyo mapema ili kuvutia wageni wengi watakaokuja nchini kwa ajili ya AFCON.



Mambo Makubwa ya Kufahamu Kuhusu Maboresho Hayo:



• Uwekezaji wa Thamani Kubwa: Miradi hiyo ya kimkakati ina thamani ya takribani shilingi bilioni 1.24 na kwa sasa utekelezaji wake umefikia hatua nzuri (kati ya asilimia 65 hadi 90).



• Vivutio Vipya vya Kisasa: Kaimu Kamishna wa Uhifadhi wa TAWA, Mlage  Kabange, amebainisha ujenzi wa bwawa la kuogelea na viwanja vya michezo ili kukidhi mahitaji ya wageni, hususan wanafunzi na wapenda michezo.



• Ukuaji wa Kasi wa Mapato na Watalii: Kamanda wa Hifadhi ya Pande, Maajabu Mbogo, ameeleza kuwa kutokana na maboresho, idadi ya watalii imepaa kutoka watalii 224 (mwaka 2020/2021) hadi kufikia watalii 6,397 (mwaka 2025/2026), huku mapato yakiongezeka kutoka Shilingi milioni 3.66 hadi Shilingi milioni 80.19.

• Robo Mwaka ya Julai–Septemba 2026: Hifadhi imepokea watalii 1,925 na kukusanya Shilingi milioni 30.20, ikiwa ni ongezeko la asilimia 17 ya watalii na asilimia 41 ya mapato ikilinganishwa na kipindi kama hiki mwaka jana.

Hifadhi ya Pande inakualika kufurahia vivutio vya kipekee kama vile kutazama wanyamapori na ndege, matembezi ya asili (nature walks), na kupiga kambi (camping). Upanuzi huu pia unatarajiwa kufungua fursa nyingi za ajira na masoko kwa jamii inayozunguka hifadhi.

0 Comments:

Post a Comment