Serikali imetangaza mkakati wa dharura wa kukabiliana na msongamano na kutatua kero za muda mrefu katika eneo la biashara la Kariakoo jijini Dar es Salaam kwa kuanza ujenzi wa soko jipya la wafanyabiashara wadogo (wamachinga) katika eneo la Kigogo Sambusa. Soko hilo linatarajiwa kukamilika ndani ya miezi sita ijayo.
Mkakati huo umebainishwa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu - Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OWM–TAMISEMI), Prof. Riziki Shemdoe, wakati wa kikao cha pamoja kilichofanyika jijini Dar es Salaam mnamo Oktoba 19, 2026. Kikao hicho kilihusisha viongozi wa wafanyabiashara wa Kariakoo, viongozi wa Wamachinga, pamoja na viongozi wa Mkoa wa Dar es Salaam.
Prof. Shemdoe ameeleza kuwa hatua hiyo inalenga kutoa ahueni ya haraka kwa wafanyabiashara na kuboresha mazingira ya biashara Kariakoo, wakati mipango ya kukamilisha mradi mkubwa wa soko la kudumu unaohusishwa na uendelezaji wa Bonde la Msimbazi ikiendelea. Ujenzi wa tuta katika eneo la Kigogo Sambusa umeridhiwa kuanza mara moja ili kutoa nafasi kwa Halmashauri ya Jiji la Ilala kuanza ujenzi wa soko hilo.
Mradi huu utagharamiwa kupitia asilimia tano (5%) ya mapato ya ndani ya Halmashauri ya Jiji la Ilala. Prof. Shemdoe ametoa shukrani za kipekee kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kuridhia sheria inayoruhusu asilimia 5 ya mapato ya ndani yaliyolindwa kutumika kuimarisha miundombinu ya biashara na ujenzi wa masoko.
Ili kuhakikisha soko linakamilika kwa wakati, Waziri ametoa maelekezo thabiti ya usimamizi kwa viongozi wafuatao:
- Katibu Mkuu wa OWM–TAMISEMI
- Katibu Tawala wa Mkoa wa Dar es Salaam (RAS)
- Mkuu wa Wilaya ya Ilala
Waziri ameahidi kurejea eneo la mradi baada ya mwezi mmoja ili kukagua maendeleo ya ujenzi. Aidha, amesisitiza kuwa wakati ujenzi ukiendelea Kigogo Sambusa, zoezi la kuwapanga wamachinga katika Soko la Kariakoo litaendelea ili kuruhusu eneo hilo kupitika kwa urahisi.
Kwa upande wa wadau wa biashara, viongozi wafuatao walitoa maoni yao:
- Severine Mushi (Mwenyekiti wa Wafanyabiashara wa Maduka ya Kariakoo): Amepongeza jitihada hizo na kueleza kuwa wafanyabiashara wako tayari kuendelea kulipa kodi na kuchangia pato la Taifa, iwapo mazingira ya biashara yataendelea kuboreshwa.
- Steven Lusinde (Mwenyekiti wa Wamachinga Soko la Kariakoo): Ameishukuru Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwezesha fursa za mikopo kwa wafanyabiashara wadogo, huku akiiomba Serikali kudhibiti urasimu na vitendo vya ujanja-ujanja wakati wa ugawaji wa maeneo hayo mapya ya biashara.
Kukamilika kwa soko hilo la Kigogo Sambusa kunatarajiwa kuwa suluhu ya kudumu ya kupunguza msongamano mkubwa wa Kariakoo, kuboresha mazingira ya kufanyia kazi, kupunguza migogoro ya mara kwa mara kati ya wamiliki wa maduka na wafanyabiashara wa mtaani, pamoja na kuongeza makusanyo ya kodi kwa Serikali.?




0 Comments:
Post a Comment