Kilio cha Mzazi Sekenke: Kapteni Mbutu Amlilia Mwanae Aliyepoteza Maisha Kwenye Ajali ya Polisi na Lori la Mafuta



SINGIDA: Watu 12, wakiwemo askari polisi watano na mahabusu, wamepoteza maisha kufuatia ajali mbaya iliyotokea leo asubuhi katika Mlima wa Sekenke, Wilayani Iramba, Mkoa wa Singida.

Ajali hiyo imehusisha lori la mafuta lililoligonga gari dogo la Jeshi la Polisi lililokuwa likisafiri kutoka Shelui kuelekea Kiomboi.

Akithibitisha kupokelewa kwa miili na majeruhi, Mganga Mkuu wa Wilaya ya Iramba, Dkt. Peter Luhega Janga, ameeleza kuwa Hospitali ya Wilaya ya Kiomboi imepokea jumla ya maiti 12 (wanawake wawili na wanaume kumi) pamoja na majeruhi wawili wanaondelea kupata matibabu.

Askari Wote Watano na Mahabusu Wapoteza Maisha

Kwa mujibu wa taarifa za awali, gari la Polisi lilikuwa limebeba askari watano na mahabusu waliokuwa wakipelekwa mahakamani Kiomboi. Kwa masikitiko makubwa, askari wote watano pamoja na mahabusu waliokuwa ndani ya gari hilo walifariki dunia papo hapo kutokana na kishindo cha mgongano huo.

Dereva wa lori hilo la mafuta, ambaye ni raia wa nchi jirani ya Rwanda, pamoja na tingo wake, waliokolewa na wananchi na sasa hivi wanapatiwa matibabu katika Hospitali ya Kiomboi, ambapo Dkt. Janga amethibitisha kuwa hali zao zinaendelea vizuri.

Miili Kuanza Kutambuliwa na Ndugu

Zoezi la utambuzi wa miili ya raia na mahabusu waliopoteza maisha linaendelea. Hadi sasa, baadhi ya waliofariki wametambuliwa na ndugu zao kuwa ni:

Hassan Onesmo Mbutu (26): Mkazi wa Kijiji cha Doromoni, Kata ya Tulya.

Vivian Saidi (60): Mkazi wa Kijiji cha Meli, Kata ya Old Kiomboi.

Timoth Lazaro Kimaro: Mkazi wa Doromoni.

Majonzi ya Mzazi: "Alienda Kama Mdhamini wa Laki na Nusu"

Kifo cha Hassan Onesmo Mbutu kimeacha simanzi nzito. Baba mzazi wa marehemu, Kapteni mstaafu wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), Onesmo Mbutu, ameeleza kwa majonzi makubwa jinsi mwanawe alivyochukuliwa na polisi kwenda mahakamani kwa makosa ya mkopo wa rafiki yake.

"Mimi nashangaa kuhusu kijana wangu ambaye inasemekana alimkopea rafiki yake fedha ya shilingi laki moja na nusu, na alikuwa anaenda kuelewana na mhusika ili amlipe. Lakini alishtukia yuko mikononi mwa Polisi na kuelezwa anapelekwa Mahakamani Kiomboi," alieleza Kapteni Mbutu huku akilengalenga machozi.

 

Endelea kufuatilia ukurasa wetu kwa taarifa rasmi zaidi kutoka kwa Jeshi la Polisi Mkoa wa Singida kuhusu majina ya askari waliopoteza maisha na taratibu nyingine zilizofuata.

0 Comments:

Post a Comment