Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI), Prof. Riziki Shemdoe, ameeleza kutoridhishwa kwake na kasi ndogo ya utekelezaji wa miradi ya miundombinu mkoani Lindi inayotekelezwa na kampuni ya KIKIM Contractors Limited ikishirikiana na mbia wake AMACO Enterprises. Miradi hiyo inayofadhiliwa kupitia Mradi wa Ustawishaji Miji Tanzania (TACTIC) inahusisha ujenzi wa barabara za kilomita 5.3, Stendi ya Mabasi Mitwero, na Soko Kuu la Matopeni.
Waziri Shemdoe alitoa kauli hiyo Septemba 15, 2026 baada ya kufanya ziara ya kukagua miradi hiyo na kubaini kuwa utekelezaji wake umefikia asilimia 23 tu, huku kukiwa kumesalia miezi mitano pekee kabla ya muda wa mkataba kuisha.
Kufuatia kusuasua huko, Prof. Shemdoe amemuagiza Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Adam Kighoma Malima, kuchukua hatua kali za kisheria na kimkataba dhidi ya wakandarasi hao ambao amewataja kama "wababaishaji."
Maagizo Mazito ya Waziri:
* Mpango Kazi: Wakandarasi wanatakiwa kuwasilisha mpango mkakati wa kukamilisha mradi ifikapo Septemba 23, 2026.
* Mrejesho: Waziri anataka kupatiwa ripoti ya maendeleo ya mradi kila baada ya wiki mbili.
* Hatua za Mikataba: Mkuu wa Mkoa ametakiwa kusimamia kikamilifu masharti ya mkataba bila kufanya mchezo.
Sababu za Kuchelewa kwa Mradi
Mhandisi Mshauri kutoka kampuni ya Interconsult Ltd, Mhandisi Rashidi Abdallah, alitaja sababu za kusuasua kwa mradi huo kuwa ni pamoja na:
1. Mkandarasi kutojipanga vyema kiutendaji.
2. Ukosefu wa rasilimaliwatu (wafanyakazi) wa kutosha.
3. Matumizi mabaya ya fedha za awali za mradi (advance payment).
Wakandarasi Wakiri Uzembe
Mmoja wa Wakurugenzi wa kampuni hizo, John Daniel, amekiri wazi kuwepo kwa uzembe upande wao. Hata hivyo, ameahidi kuwa wamejipanga kufanya kazi usiku na mchana kufidia muda uliopotea na amemwomba Mkuu wa Mkoa kuwawekea malengo ya muda mfupi.
Kwa upande wake, Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Adam Malima, amesisitiza kuwa katika kikao chao atakachofanya nao, wakandarasi hao itabidi waridhie kutoa mkataba mdogo (sub-contract) kwa kampuni nyingine kama wataona hawana uwezo wa kumaliza kazi hiyo kwa wakati.
Katika ziara hiyo, Prof. Shemdoe alikagua pia miradi mingine ikiwemo ujenzi wa Daraja la Ng’uni (Nanganga), shule mpya ya msingi ya Kitandi, na Kituo cha Afya Chiola mkoani humo.












0 Comments:
Post a Comment