WATU SITA WAKAMATWA NA MENO 53 YA TEMBO

WATU sita wanaodhaniwa kuwa ni majangili wamekamatwa na meno ya tembo 53 yenye jumla ya kilo 169.7 wakiwa na silaha aina ya SMG yenye magazine tatu kwenye kijiji cha Kiomboi wilayani Manyoni Mkoani Singida .

Aidha Jumla ya tembo 26 wameuawa na majangili kwenye mapori ya akiba ya Rungwa na Kizigo yaliyopo wilayani humo.

Waziri wa Maliasili na Utalii, Lazaro Nyalandu aliyasema hayo April Mosi, mwaka huu alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari jijini Arusha

Alisema kuwa majangili hao walikamatwa juzi majira ya saa 6:00 usiku na kikosi kazi maalum cha kukabiliana na ujangili kanda ya kati – Manyoni ambapo wanashikiliwa kwenye kituo cha polisi Manyoni.

“Msako zaidi unaendelea ili kuwakamata watu wote waliohusika na mtandao wa mauaji ya tembo hao 26 na Serikali inawaomba wananchi wenye taarifa kuhusu uhalifu huo wasisite kutoa ushirikiano kwa askari wa wanyamapori, jeshi la polisi na vyombo vingine vya ulinzi na usalama.” alisema  Nyalandu.

Hata hivyo hakuwa tayari kuyataja majina ya watuhumiwa hao wa ujangili kwa madai kuwa hatua hiyo inaweza kukwamisha jitihada za kuwakamata washirika wao.

“Hawa tunaowashikilia inawezekana ni wabebaji tu, hawa watu huwa wanamitandao mipana sasa tunaendelea kusaka wenzao wakiwemo wale wanaowatuma na wasafirisha hivyo naomba nisitaje majina yao kwa sasa kuepusha hao wengine kutoroka,” alisema Nyalandu.

0 Comments:

Post a Comment